1. Diễn đàn đám cưới dâu hiền rể thảo là cộng đồng chia sẻ những kiến thức về đám cưới như: chuẩn bị đám cưới như thế nào, các nghi lễ cách thức tiến hành ra sao; Chụp ảnh cưới ở đâu, đi nghỉ tuần trăng mật chỗ nào… Nhưng mong mỏi lớn nhất mà Diễn đàn cưới mong muốn là cả hai gia đình đều có được Dâu hiền Rể thảo đúng như cái tên ý nghĩa của diễn đàn này. Hy vọng rằng đây sẽ là cuốn cẩm nang cưới cho tất cả mọi người.
    Tắt thông báo

KINH NGHIỆM LỰA CHỌN VÁY CƯỚI ĐỂ TIẾT KIỆM CHI PHÍ

Thảo luận trong 'Áo cưới' bắt đầu bởi My Tien Tran Le, 24/10/18.

117

1. My Tien Tran Le New Member

Xuất phát điểm từ những khó khăn và kinh nghiệm trong việc lựa chọn trang phục cưới cho mình, em muốn chia sẻ cho những chị em nào những khó khăn giống mình nhanh chóng tìm được những bộ trang phục cưới vừa ý với mức chi phí hợp lý nhất, bên cạnh đó có thể để dành tiền cho honeymoon của vợ chồng ạ.

Em đã cân nhắc rất nhiều về việc may đo, đặc biệt là đồ cưới, vì không biết chắc ở đâu may vừa hợp với dáng của mình vừa hợp với túi tiền (anh chị em đã và đang chuẩn bị cho ngày cưới của mình sẽ hiểu rõ hiuhiu).

Và tình cờ nghe được câu chuyện của chị, rằng chị tự may soiree cho ngày cưới của mình. Phần vì ngưỡng mộ, phần vì muốn được gặp chị tư vấn xem sao, em kêu nhỏ bạn chở tới tiệm liền...

Ấn tượng đầu tiên là chị hiền lành, chân chất, tự nhiên, tư vấn nhiệt thành. Thêm vào đó em tin vào thẩm mỹ của nhỏ bạn, vì bạn may đồ của chị, và nhỏ đó thì không có dễ tính

Em quyết định đặt chị may áo dài cưới cho 2 vợ chồng!

Ngày lên thử đồ, hồi hợp, em biết áo dài khó may, mà em mặc vừa y, không cần chỉnh sửa gì luôn. Em đặc biệt thích cách chị nhấn eo, nhìn em nữ tính hơn hẳn Áo của chồng em chỉ cần chỉnh tí xíu. Nói chung áo dài rất chuẩn mà giá thật mềm hihi.

1 lần Okie thì những lần sau em giao hết, em quyết luôn cho chị may đầm cưới đãi tiệc. Em chỉ cần gửi hình, mẫu em thích, nhờ chị tư vấn xem em có hợp không, rồi cứ thế em chờ lấy đồ. Đầm tiệc nhẹ nhàng, lướt lướt như bay, đơn giản nhưng vẫn nổi bật, đặc biệt tùng váy may rất đẹp em đi được tất cả các bàn, không bỏ soát

Cảm ơn chị và LALATRI’S HOUSE nhiều thật nhiều vì góp phần cho ngày vui hôm ấy, cũng như những món đồ kỷ niệm nhìn lại sau này! ^^

2. Luanpro123

Luanpro123 Member